เมษายน 25, 2014, 04:43:58 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

+  น้า auns555 (อั๋น) Webboard
|-+  General Category
| |-+  ห้อง PS Vita (ผู้ดูแล: auns555, NEO, Bankcoxzaza, PunEpsilon, Black Rock Shooter)
| | |-+  PSP2 (NGP)
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: PSP2 (NGP)  (อ่าน 1739 ครั้ง)
Tsuna_Natsu
สะสม Level อยู่กั๊บ
**

« เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2011, 02:33:32 AM »

น้าอั๋นคะ อยากทราบว่าถ้าเกิด PSP2 (NGP) มันออกมานี่
มันยังจะสามารถเล่นเกมเก่าๆของ PSP เดิมได้รึป่าวคะ
คาใจมากๆ ถ้าเล่นได้ จะได้รอเก็บตังค์ซื้อ PSP2 (NGP) ดีกว่า >///<

แต่ถ้าไม่ได้ จะได้ซื้อแบบ PSP3000 อะไรยังงี้อ่ะคะ  ร้องไห้

ขอบคุณค่าา  ชอบ
auns555
www.auns555.com
Administrator
ฟอสซิลพันปี

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2011, 10:24:24 AM »

ถ้าตอบในหลักการเล่นแผ่นแท้ละก็ ไม่ได้แน่ ๆ ครับ

เพราะ NGP ไม่มีช่องใส่แผ่น UMD

แต่ถ้าเราเคยซื้อเกมแผ่นแท้ทาง PSN ละก็ สามารถ ไปโหลดเกมที่เราเคยโหลดมาเล่นได้บน NGP ครับ

ส่วนเรื่องเกม .iso เกมก๊อบปี้ที่เล่น ๆ กันอยู่ปัจจุบันนี้ เล่นไม่ได้แน่นอนครับ

ดังนั้น ต้องรอให้ แฮกเกอร์ เจาะระบบก่อนครับ
ถ้าเจาะได้ ก็เล่นได้ทุกอย่างครับ

ถ้าถามหมายถึงว่า มันรองรับเกม PSP เดิมไหม ตอบได้เลยว่า รองรับครับ

และราคา NGP เตรียมเงินกันไว้ประมาณ 15000 + ได้เลยครับ
ผมคาดว่า ถ้าเข้าไทย น่าจะแตะถึงสองหมื่นบาทแน่นอนครับ

www.auns555.com
เว็บเกมพกพาของน้าอั๋น
Tel.089-078 5670 (โทรได้ตั้งแต่ 9.00 น. - 20.00 น.)

หน้าเพจเฟสบุ๊ค http://www.facebook.com/auns555toys

Tsuna_Natsu
สะสม Level อยู่กั๊บ
**

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 10:25:52 PM »

ยังงี้แสดงว่า ถ้าเกิดแฮกเกอร์แฮกได้ เราก็จะสามารถเล่นเกม  .iso ได้ใช่มั้ยคะ สุดยอดครับ
ต้องเริ่มเก็บเงินอย่างแรงแล้วล่ะค่าา แฮะๆ เกมที่อยากเล่นในไปอยู่ในพีเอสพีเยอะมากกกเลยค่ะ

ยังงี้น้าอั๋นซื้อด้วยหรือเปล่าคะ

ปล.แอบเฮือกกก  แพงอย่างแรงงง เกือบ 20000 แน่ะ แต่ไม่เป็นไรค่ะ จะพยายามเก็บ แฮะๆ อาย
หน้า: [1] พิมพ์