ตุลาคม 19, 2017, 04:53:27 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

+  น้า auns555 (อั๋น) Webboard
|-+  General Category
| |-+  ห้อง PS Vita (ผู้ดูแล: auns555, NEO, PunEpsilon, Black Rock Shooter)
| | |-+  ทำอย่างไรไม่ให้ psvita จำ id กับ password ครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำอย่างไรไม่ให้ psvita จำ id กับ password ครับ  (อ่าน 846 ครั้ง)
tumtee
น้องใหม่หน้าใส
*

« เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2015, 10:48:24 AM »

เครื่องผม psvita 2006 mem 64 ครับ เน้นซื้อดาวโหลด

คือเวลา logout จาก id แล้วผมลองจะล๊อคอินใหม่มันจะจำค่าเอาไว้ครับ
แบบนี้อะครับ
id : xxxx@mail.com
password : ********

พอกดตกลงมันก็ login เข้าไปเหมือนเดิมครับ

คำถามคือ มีวิธีทำไม่ให้เครื่องมันจำไหมครับ? เผื่อโชคร้ายโดนขโมย,ทำหาย,ลืมทิ้งไว้ จะได้ไม่ถูกเอา id ไปใช้ครับ

ขออีกคำถามนึงครับ
ถ้าเครื่องพัง แล้วซื้อเครื่องใหม่มา เราสามารถเอา mem เดิมที่มีเกมส์ไว้อยู่แล้วไปใส่เล่นกับเครื่องใหม่ได้ไหมครับ
ขอบคุณมากครับ

auns555
www.auns555.com
Administrator
ฟอสซิลพันปี

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2015, 09:43:49 AM »

คือถ้าถอดเมมออก เรื่อง id มันก็เข้าไม่ได้แล้วครับ กรณีคิดจะขายอ่ะนะ

แต่ถ้าวันนึงคิดจะขายจริงๆ
ก็ Restore เครื่อง และ format mem ไปเลยครับ

ส่วนให้ลืมค่า log in ก็แค่ sign out
แต่คุณอาจจะเคยติ้ก log in แบบจำ password มันเลยเข้าได้เลย

ส่วนถ้าซื้อเครื่องมาใหม่
เอาเมมเดิมเสียบได้
ก็ log in user id เดิมด้วยครับ
คือมันจะจับที่ user id psn เราครับ

www.auns555.com
เว็บเกมพกพาของน้าอั๋น
Tel.089-078 5670 (โทรได้ตั้งแต่ 9.00 น. - 20.00 น.)

หน้าเพจเฟสบุ๊ค http://www.facebook.com/auns555toys

tumtee
น้องใหม่หน้าใส
*

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2015, 01:32:14 AM »

ขอบคุณครับน้าอั๋น
หน้า: [1] พิมพ์