กรกฎาคม 19, 2018, 04:35:26 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

+  น้า auns555 (อั๋น) Webboard
|-+  General Category
| |-+  ห้อง PSP (ผู้ดูแล: auns555, zelda64, absinthe, pandaforce, PunEpsilon, draker1)
| | |-+  เกมส์หายเซฟหายขึ้น there are no games content can be downloaded or purchased fro
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เกมส์หายเซฟหายขึ้น there are no games content can be downloaded or purchased fro  (อ่าน 1530 ครั้ง)
bew9630
สะสม Level อยู่กั๊บ
**

« เมื่อ: มกราคม 07, 2015, 09:18:52 PM »

ด้วยความซนเลยเข้า psn เล่น พอเล่นไปเล่นมาปิดเครื่องนอน ตื่นมา พอจะเข้าเล่นเกม เกมหายไปหมดแล้วขึ้นข้อความ there are no games content can be downloaded or purchased from playstation store
ผมงงๆอยุ่แปบนึง รีเครื่องดูก็ไม่หาย พอลองเสียบกับคอมดูแล้วปรากฏว่าโฟลเดอร์เกม เพลง หายไปหมดเลย ผมนี่อยากจะร้องไห้เลย มอนฮันที่เล่นมานาน แต่พอดูเนื้อที่ในเมมมันก็ขึ้นว่าใช้ไปเกือบเต็มเลย พอจะมีวิธีทำให้กลับมาเป็นเหมือนเดิมมั้ยครับ หรือต้องฟอแมตอย่างเดียว cry2
auns555
www.auns555.com
Administrator
ฟอสซิลพันปี

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 08, 2015, 09:08:39 PM »

เหมือนเมมโดนไวรัสครับ โฟลเดอร์จึงหาย
ลอง scan virus ในเมมด้วยโปรแกรม scan virus เช่น NOD32 ดูก่อน เผ่อหาย

ถ้าไม่หายก็คงจะต้อง format ครับ

เรียกคืนท่าจะยากละครับ คงต้อง format บนเครื่อง psp ละครับ

โฟลเดอร์หายในเมมมี 2 สาเหตุใหญ่ ๆ คือ
1. เมมปลอม อยู่ดี ๆ ก็เสื่อมซะงั้น
2. เมมติดไวรัส จากคอมฯ ที่เราไปเสียบลงเกม หรือ คอมที่บ้านเรานั่นละครับ

www.auns555.com
เว็บเกมพกพาของน้าอั๋น
Tel.089-078 5670 (โทรได้ตั้งแต่ 9.00 น. - 20.00 น.)

หน้าเพจเฟสบุ๊ค http://www.facebook.com/auns555toys

bew9630
สะสม Level อยู่กั๊บ
**

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2015, 12:28:40 PM »

ข้อมูลที่หายไป มันขึ้นเป็นไฟล์ .CHk หมดเลย found00.chk ไปเรื่อยๆเลย ส่งสัยต้องฟอแมตทิ้งแล้วแหล่ะ TT
หน้า: [1] พิมพ์