พฤศจิกายน 29, 2014, 03:13:39 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

+  น้า auns555 (อั๋น) Webboard
|-+  General Category
| |-+  ห้อง PSP (ผู้ดูแล: auns555, zelda64, absinthe, Bankcoxzaza, pandaforce, PunEpsilon, draker1)
| | |-+  ดูรูปภาพบนPSPไม่ได้อะครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ดูรูปภาพบนPSPไม่ได้อะครับ  (อ่าน 2825 ครั้ง)
pavarate
น้องใหม่หน้าใส
*

« เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 10:14:07 PM »

คือว่าผมผึ้งถอยpsp3000มาครับแล้วก็เลยกะจะลองดูภาพบนpspแต่พอเข้าไปดูภาพอยู่ดีๆเครื่องก็ค้างแล้วดับไปซะงั้นก็เลยอยากจะรู้ว่ามันเป็นกับอะไรอะครับ

แล้วมันจะเป็นกับที่เจ้าของร้านเอาตัวFlashที่เอาไปไว้ที่ตัวPhotoหรือปร่าวแพรวันแรกที่ซื้อมาก็โดนไป2รอบแล้วอะต่องได้flash2รอบเลย
รบกวนท่านผู้รุ้ช้วยตอบหน่อยน่ะครับ  ร้องไห้
auns555
www.auns555.com
Administrator
ฟอสซิลพันปี

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 10:40:15 PM »

ค้างแน่นอนละครับ เพราะเขาใส่โปรแกรม hen ไว้ในโฟลเดอร์ PHOTO ไม่ก็ PICTURE ละครับ
ซึ่งเป็นโฟลเดอร์ที่เอาไว้ใส่รูปภาพ

เนื่องจากโปรแกรม hen นั้น ต้องใส่โฟลเดอร์พวกนี้

ดังนั้น ถ้าเครื่องคุณ hen ติดไปแล้ว และก็ลงโปรแกรมพวก GEN C, CFW enabler ไปแล้ว

และถ้าเผลอไปกดเข้าไอค่อน PHOTO ในเครื่อง มันก็จะเข้าสู่การ hen ซึ่งก็จะทำให้เครื่องค้างแน่ ๆ
ถ้าเครื่องค้าง ก็ต้องเริ่มใหม่หมดเลยครับ

ก็ต้องเริ่ม hen ใหม่ และก็ลง GEN C
พอทุกอย่างเสร็จแล้ว
คุณก็ค่อยเอาไฟล์ในโฟลเดอร์ PHOTO ลบทิ้ง แล้วก็ลงรูปภาพที่อยากจะดูซะ ก็ได้แล้ว

แต่ถ้าคราวหน้า เครื่องคุณเกิดค้างเพราะเกม หรือแฮงค์
คุณก็ต้องไปเอาโปรแกรม hen กลับมาใส่โฟลเดอร์ PHOTO เพื่อทำการ hen เครื่องอีก

ดังนั้น ผมจึงมักจะตอบว่า การดูรูปภาพบน psp 3000 และ 2000 บอร์ดนรกนั้น
ถ้าเลี่ยงได้ก็เลี่ยงไปซะ
หมายถึงว่า ถ้าคุณไม่เก่งเรื่อง hen ไม่เชี่ยวชาญเรื่องการลงโปรแกรม patch ต่าง ๆ
ก็อย่าไปดูมันเลยครับ พวกรูปเนี่ย เปิดดูบนคอมฯ เอาละกัน จะได้ไม่ต้องมานั่ง flash เครื่องให้เหนื่อย

www.auns555.com
เว็บเกมพกพาของน้าอั๋น
Tel.089-078 5670 (โทรได้ตั้งแต่ 9.00 น. - 20.00 น.)

หน้าเพจเฟสบุ๊ค http://www.facebook.com/auns555toys

pavarate
น้องใหม่หน้าใส
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 08, 2010, 12:43:31 PM »

ขอบพระคุณมากคราบบบบบบบ เสียใจมากๆ
หน้า: [1] พิมพ์